Đội hình thực sự chưa qua gian lận của IZ*ONE ở vòng loại trừ thứ 3 chính thức được công bố, khác xa với đội hình hiện tại

Điệp Phan 13:49 07/12/2019

[MNewsvn.com] Đội hình thực sự của IZ*ONE khiến người hâm mộ không khỏi ngỡ ngàng vì khác xa với đội hình hiện tại.

Theo đơn tố cáo được công bố vào ngày 06/06/2019, tổ sản xuất của "Produce 101" đã thao tung kết quả bầu chọn trực tuyến và thao túng luôn kết quả trực tiếp từ phần 1 đến phần 4. Sau khi bị bắt vì gian lận phiếu bầu, "cha đẻ Produce 101" Ahn Joon Young đã khai nhận rằng cả 4 mùa đều có gian lận trong đội hình debut. Đặc biệt ở phần 3 là 'Produce 48", kết quả đã được quyết định trước khi đêm chung kết diễn ra. Mới đây đội hình thực sự của top 12 trong vòng loại thứ 3 chưa có sự can thiệp của gian lận đã được công bố, điều đáng chú ý chính là đội hình này khác xa với đội hình IZ*ONE hiện tại. 

Đội hình thực sự chưa qua gian lận của IZ*ONE ở vòng loại trừ thứ 3 chính thức được công bố, khác xa với đội hình hiện tại

Đội hình IZ*ONE hiện tại khác xa với đội hình top 20 chưa qua gian lận

Top 20 thực tập sinh được lựa chọn trong vòng loại thứ 3 bao gồm các thực tập sinh mà tổ sản xuất cho là không phù hợp với concept của IZ*ONE, hoặc đơn giản không phải người họ muốn cho debut. Vì vậy ngay trước thềm đêm chung kết diễn ra, họ đã tự quyết định đội hình IZ*ONE gồm: 

1. Jang Wonyoung (Starship)
2. Miyawaki Sakura (HKT48)
3. Jo Yuri (Stone Music)
4. Choi Yena (Yuehua)
5. Ahn Yoojin (Starship)
6. Yabuki Nako (HKT48)
7. Kwon Eunbi (Woollim)
8. Kang Hyewon (8D Creative)
9. Honda Hitomi (AKB48)
10. Kim Chaewon (Woollim)
11. Kim Minjoo (Urban Works)
12. Lee Chaeyeon (WM)

Vào thời điểm đó, thứ hạng thực của top 20 là:

1. Miyawaki Sakura (HKT48)
2. Miyazaki Miho (AKB48)
3. Lee Chaeyeon (WM)
4. Kang Hyewon (8D Creative)
5. Lee Gaeun (Pledis)
6. Takeuchi Miyu (AKB48)
7. Jang Wonyoung (Starship)
8. Shiroma Miru (NMB48)
9. Yabuki Nako (HKT48)
10. Shitao Miu (AKB48)
11. Honda Hitomi (NMB48)
12. Kwon Eunbi (Woollim)
13. Han Chowon (Cube)
14. Ahn Yoojin (Starship)
15. Kim Minjoo (Urban Works)
16. Choi Yena (Yuehua)
17. Takahashi Juri (AKB48)
18. Jo Yuri (Stone Music)
19. Kim Chaewon (Woollim)
20. Park Haeyoon (FNC)

Đội hình thực sự chưa qua gian lận của IZ*ONE ở vòng loại trừ thứ 3 chính thức được công bố, khác xa với đội hình hiện tại

Thứ hạng đã bị tổ sản xuất đổi và quyết định ngay trước thềm chung kết

Hiện những cuộc điều tra xung quanh vụ gian lận vẫn đang được tiến hành, chắc chắn trong thời gian tới tất cả những công ty gian lận và đội hình ra mắt thực sự của IZ*ONE, X1 sẽ sớm được công bố sau khi hoàn tất điều tra.